Nostalgia Magazine

Click here to load reader

  • date post

    12-Mar-2016
  • Category

    Documents

  • view

    221
  • download

    3

Embed Size (px)

description

September Issue

Transcript of Nostalgia Magazine

  • ae-bm-fn-bpsS a\--dn-bp amknI

    Available Onboard

    UAE-Dhs 6 / BAHRAIN-600 Fils / OMAN-600 Baisa / QATAR-6 Riyal / KUWAIT-400 Fils / USA-3$/ UK-2 Pound

    Vol.4 Issue No.1 September 2011 ` 20

    \\ RfpsS \\ RfpsS `mKy-am-bn-cpp`mKy-am-bn-cpp

    sI. Fkv. Nn{XsI. Fkv. Nn{X

    HmW-kva-cWHmW-kva-cWKoXm-_-n, Nn{Xm A, kwhr-Xm-kp-\nKoXm-_-n, Nn{Xm A, kwhr-Xm-kp-\n

    Aa-c-h-n-tm-n Aa-c-h-n-tm-n \npw\npwkmdm-tPm-k^vkmdm-tPm-k^v

    am[y-a-knUn-tv am[y-a-knUn-tv amIvknv ]mn-bpsS krjvSnamIvknv ]mn-bpsS krjvSn

    H. cmP-tKm-]mH. cmP-tKm-]m

    ww

    w.

    no

    st

    alg

    iam

    ag

    .in

  • F

    rom

    Chair

    man

    s De

    sk

    Chairman & Managing DirectorDr. K.K. Mohandas

    Chief EditorGita Bakshi*

    Director (Administration)Biju Balakrishnan

    Marketing ConsultantAnilkumar

    Asst. Manager CirculationRatheeshbabu

    Sub EditorSajimon. K

    Design & LayoutPrasanth Balakrishnan, CrazyCat

    Overseas RepresentativesQatar: Mohammed Sherif0097455292575

    Dubai: Shaiju Subrahmanyan00971556302100

    Abudhabi: Rajesh Pushkaran00971503820488

    Sharjah: Priju Mambully00971553825363

    Oman: Shilin P.B.0096895090690

    Baharain: Nandalal0097339550301

    Kuwait: Shaji Bhaskaran009656854979

    Saudi Arabia: Sunil Balan

    Overseas Distributer:Dar Al Sharq

    Editorial Offi ce:NostalgiaSowparnika Communications13/234, Gurudeva LaneKoorkanchery, Thrissur-07Tel: 0487 [email protected]

    For Marketing Enquiry:9048306601

    National Distributor:Outlook SCM

    Printed and Published by:Shaji Padmanabhan,Pootalakkal House, Parakkad,Elavally P.O. Thrissur-680511and Printed at Ebenezer Print Pack(P) Ltd.,Thrissur- 680541

    Cover:K.S. Chithra

    *Responsible for selection of news under PRB Act. Nostalgia doesnot represent or endorse the accuracy or reliability of any of the advertisements.

    Hm-W-ap-W-p Nn--I....a-e-bm-fn--n-s Hm-a-I-fp-am-bn HmWw hs-p-I-bm-Wv. B-tLm-

    j--sf-mw Cv "tjm-nw-Kv s^-n-h' F \n-e-bn-tev am-dn--gn-s-n-epw Hm-W-hp-am-bn _-s sF-Xo-ly- Cpw \p-sS a\-kn i-amb hn-Im-c--fm-Wv. {]-Pm-h--e-\mb Hcp `c-Wm-[n-Im-cn-p Io-gn,- ka-Xz-kp--c-amb cm-Py-v A-te-Xp-an-m-sX Po-hn-n-cp Hcp P\-X....- ]d hm-p-I {]-hr-n-]-Z-n-se-n-p `c-Wm-[n-Im-cn, AXn-\p I-gn-bm-Xm-b-tm hn-\-bm-\zn-X-\m-bn Po-h-Xym-Kw sN-m X-e-Ip-\n-p-sIm-Sp--bm...- CsXm-cp i-amb hn-Im-c-am-Ip-Xv \p-sS ImenI Ah--bp-am-bn Xp-e\w sN-p-tm-fm-Wv.

    ss\-Xn-I-aq-ey--v kw-`-hn XI km-[m-c-Wo-I-cn-m-\pw k-aq-l-n-s ap `m-K--fn kw-`-hn-p-sIm-n-cn-p--Xn-s {]-Xn-^-e\w am-{X-am-Wv \ap-n-S-bn-ep--sXv hm-Zn-m-\pw ]-cn-{i-an-p--h-cp-sS Iq--am-bn \mw am-dp-tm AXn-s Aw Im-Wm-Xn-cn-m a\:-q-w {i-an-p-I-bpw sN-p-p. A-[o-c-i-n-I CXn-s\ ap-X-se-Sp-v `c-W-n-se-p-I-bpw Iq-Sp-X in-Yn-eo-IcW {]-h--\--fn-te-s-Sp-I-bpw sN-p-p. AXp-sIm-m-W-tm, kzm-X-{y-Zn\ k-t-i--fn-tm-epw \p-sS cm-jv{S-]-Xn-v A-gn-a-Xn-sb-p-dn-v ]cm-a-iw \S-t-n-h-cp--Xv.

    i-X-tIm-Sn-bn-tesd hcp P\-X-bp \m-n Ak-a-Xzw A{X h-enb ]m-]-a-sv cm-jv{So-b-h-m--v BW-bn-Smw.- ]-t, cm-Py-n-s Btfm-lcn hcp-am-\-ap-h Cu i-X-tIm-Sn-bn F{X iX-am-\w hcpw.- Hcp k-m Hm-^o-k-v e`n-p s]-j-t\m-fw hcp-am-\-ap-h F{X i-X-am-\w hcpw Fo tNm-Zy--fn \nv Hgn-p-\n-pI {]-bm-k-I-c-am-bn-cn-pw.- Fn-pw Hm-Om-\n-p-\n-pw ssI-q-en sIm-Sp-pw-thWw Fpw t\-Sm-s\-Xv P\-km-am-\y-s A--a-bn-se-n-n-cn-p-p-sh--Xn-s sX-fn-hm-Wv U-ln-bn Ac-t-dp Agn-a-Xn-s-Xn-cmb Nn-{X \-ap-p Xcp--Xv. tIm-Sn-I-fp-sS Agn-a-Xn-n-ep- am-{X-a, X-fp-sS Po-hn-X-km-l-N-cy--fn ssZ-\w-Zn-\w A-\p-`-hn-p {]-iv\--fm-Wv CXn-\p aq-e-[-\-am-Ip--Xv.

    Cu DW-hpw {]-h--\--fpw \ap-v Xn--bp-sS ta \--bp-sS hn-Pbw km-\n--s. alm-_-en-am N-hn-n-m-gv-s-Sm-Xn-cn--s. I-hpw NXn-bp-an-m k-a-Xz-kp--c-amb Hcp \m-Sn-s kz-]v\ \p-sS-bp-n D-W-p-X-s-bn-cn--s. Fm-h-pw Hm-Wm-iw-k-I...

    tUm. sI.-sI. tam-l-Zm-kvsN-b-am

    4

  • 0816

    3036

    42

    22

    Aa-c-h-n-tm-n \n-pwkm-dm-tPm-k-^v

    Ic-bn-n-s-nb Nn--am-kwthWp \m-K-h-n-sb-p-dn-v `mcy Hm-p-p

    Fn-pw Fss am-then HmWw hpHm-Ww Hm-: Ko-Xm-_-n

    HmWw Hm--INn-{X A, kw-hr-Xm-kp-\n

    am-[y-a-kn-Un-tv Iayq-Wn-v ]m-n-bp-sS kr-nH. cm-P-tKm-]m

    \\ Fs `mKy-am-bn-cppsI.-F-kv. Nn{X

    ""-Rm Xn-cn-p-t]m-Ip-pFs kvt\-ln--en-s kvt\-l-n-te-v''

    A-e-k-amb hm-b-\-bvn-S-bn In-s th-K-X-bpw ISv D-n-tev th-cm-gvnb

    hcn-I. kvt\-ln--en-s kvt\-l-sa k-K-hm-Xn t]m-se asm-cp k-w

    Hm-Ww. B-m-Z--fp-sS ]q--S-q--amb Hm-Ww. Im-gvN-bpw tI-hn-bpw cp-Nn-t_m-[-hp-sa-mw

    BtLm-jn--s-Sp--Xn-s \n-_--_p-n-bn-tev \-tfm-tcm-cp--cpw

    kzbw F-n-s-Sp Im-ew.

    ""-H-Sp-hn hs-n-b-tm'' F k-tm-j-tm-sS Hm-W-m-e-n-tev

    Hm-Sn-b-Sp-p--h-cp-m-Imw.- ap am-K-an--tm-sb ap-Jw-Xn-cn--tem-sS

    F-n-tm-Ip--h-cpw.- Fm-h-cpw Hm-W-n-s kvt\-lm-Xp-c-X-bn Hn-v

    tN-cp-p. \m-a-dn-bm-sX-Xs ]p-Xnb {]-Xo--I-fn-tev Bm-hv Hcp-w

    \S-p-p. ]q-p-e-bp {]-Ir-Xn-sm-w a\-kn-se ap-dn-m-Sp-I-fpw a-dp If-t-p-I.

    ap-n hn-cn-bp ]q Nn-I-p-t\m-n-bm sN-Sn--n Is-pI Hm--bm-bn

    _m-n-\n-p X Xs-bm-hpw.- Fn-epw Hm-W-m-ev sN-Sn-v

    Nn-cn-m-sX-h. Hm-W-\n-em-hn-eq-sS km-z-\-n-\pw kvt\-l-km-n-[y-n-\pw

    kvXp-Xn-Ko-Xw ]m-Sp CtX BIm-iw Xs-bm-Wv Cse I-n-S-I-ta-L--fp-sS

    sR-cp--n s]m-n--c-p-sIm-n-cp--Xv. BIm-i-hpw AsX-mw a-d-n-cn-p-p.

    Hm-W-m-ev ]q-hp-I-fm-Wv s]m-en-t--Xv. \n-em-hm-Wv s]-t--Xv.

    lr-Zbw \n-d-sb, {]- \n-dsb {]-Xo--I-fp-sS-bpw hn-izm-k-n-s-bpw

    \-{X-q-hp-I I-Xp-d--s. BIm-i-s-fn-a-bvpw Bizm-k-m-n-\pw

    I-S-s-m-\m-bn a\-sm-v Xp-d-p-sIm-Sp-p-Itb \ sN-t-q. ]q--f-n-\m-bn apw

    Hcp-pw t]m-se Nn--I-fp-sS \-Sp-ap-w sX-fn-bn-p-sIm-Sp-t-p-I. Hm-W-m-ev

    ]q hv \n-d-bp--Xp-Im-Wmw.

    Hm-Wmw-i-k-I-tfm-sS,

    Ko-Xm-_-n

    ]qap-J--Sn-bn

  • -km-dm tPm-k-^v

    54

    84

    94

    48

    Hcp \m-n-se s]-Ip-n-Isf kw-c-n-m sI-n-m-sX, am-\-`w-K-n-\-c-bmb tijw

    ]Ww \-Im-sav ]d-bp-Xv \m-W-t-Sm-Wv. cn-m Ign-bn Fp ]d-bp--Xt

    C-Xn-t\-m-fpw \-Xv.

    he-m-s kz-w hn-f-bp aW-p-dwhn.-]n. \-Ip-am-dn-s hgn-n-cn-hv

    -B-{Z-X-bp-sS th-Wp-Km-\wPn. th-Wp-tKm-]m-en-s s\m-m-Pn-b

    Ah-[q-X-\mb Km-b-Is Hm--bvvsR-c-fv Iem-{i-a-s-p-dn-v

    I-p-I: s\m-m-Pn-b

    September 2011

  • B Aa-c-h-n-bp-sS Np-h-n-em-Wv Ctm.- Xr-iq-sc \-K-c-tm-Sp tN Ip-cn-b-nd {Km-aw. kmd Fsm-cp s]-Ip-n, B Aa-c-h-n-bp-sS Np-h-n-epw Cn-ap-fw Im-Sp-I-n-S-bn-epw kz--\n-d-n CeI hn-cn-n Ip-p-a-c--n-S-bn-eq-sS-bpw H-bvv \S-p-p. Nn-e-tm B ac--tfm-Spw sN-Sn-I-tfm-Spw IYI ]d-pw,- So--am-sc-tme ]Tn-n-pw Hcp \S-

    w. \Sw F-p-ap-dn--cn-In-se-p-tm ho-n \n-sm-cp hn-fn. ""-tI-dm-dm-bn-t...- Fq-m m-th \o-b-hn-sS Im-vtW?'' ho-n-tev Htcm-w.

    Ip-cn-b-n-d""-\-K-c-tm-Sp tN-p In-S-p--Xm-sW-n-epw {Km-aw Xs-bm-bn-cp-p Ip-cn-b-n-d. Ab-]--kvt\-l-hpw k-l-I-c-W-hpw,- ISw hm--epw

    t^mt

    m k

    pZo-]

    v. C

    .-F-k

    v.s\m-m-Pn-b

    8

  • ISw sIm-Sp--epw Fm-ap X\n \m-n-]p-dw. ""F-S-m-gn Acn-v At-ap-m cq-hym?- C-hvsS a\n-jy-m-cv Hcv cqh sX-Iv I-v Imew a-d-p! adn-ty-Svty, Hcp-]n-Sn Aco-m-thm FSp-m?''- Fp tNm-Zn-s-p Ip-tm-dw. Xn-cn--tm-v, ""Ip-m-td, A-p-cq-h-bn-m Im-n-tb.. ISm-bn-m aXn.''- Fp ]d-bp a-dn-bm-t-S-n-am-cpw ]c-kv]-c-k-l-I-c-W-tm-sS t]m

    -bn-cp Ip-cn-b-n-d. ]c-kv]c kl-I-c-W-n-s {]-Xo-I-am-bn Fs ho-n Hcp In-h-fbw Xq-n-bn-cp-p. Ieym-W-p-dn hym-]-I-am-bn-cp-p Am-e-v. Hcp ho-n ]W-n-\v B-h-iy-am-bn hcp-tm Hcp kXvIm-cw \S-pw.- AXn ]-s-Sp-p-h \-Ip ]Ww ]n-o-Sv Ah-cp-sS ho-n C-Xp-t]m-se, Ieym-W-tam, as-s-n-epw hn-ti-j-tam \-S-p-tm Xn-cn-p-\-I-Ww. As\

    ho-n \S I-eym-W-p-dn-bn ]Ww \-In-b-h-cp-sS en-v Xq-n-bm-Sp Hcp In-h-f-bw. ]c-kv]c hn-izm-k-n-s {]-Xo-I-am-bn ]e ho-Sp-I-fn-ep-ap-m-bn-cp-p Cu hf-bw. "-X-te--d-n cm-Lh Av I.' Fsm-sc-gp-p-ap-m-Ipw A-Xn.

    Ip-cn-b-n-d-bp-sS ka-b \n--bn-n-cp-Xv ]n-bn \n-p Ip-cn -ip-a -Wn-b-Sn -\m-Z -am-bn -cp -p.

    ""A-s\ hf Aa-c-h-n-bm-Wv.

    k-S--p-ta AXp ]S-p.

    Ctm AXn-t ]q-m-ew.

    sh--bpw h-b-e-pw \n-d-ap ]q-. Idp Cu--I.

    \oe h-p-I. ]-\n-d-ap Im-v.

    Cu Aa-c-h-n-bn-eq-sS Rm ]n-Sn-p-tI-dpw.-

    CXn-s Xp-v AXn-i-b-I-c-amb H-cp-tem-I-ap-v.

    sh--\n-d-ap DSp-n-s ]Xn-\m-bn-c-tgp sRm-dn-I

    hn-S-n-n-Sn-p-sIm-v Rm

    B hn-kva-b-tem-Iv Im-Ip-pw.-

    Hm-n-cn-m t\-cv Am-a-bvp Np-pw s]m-g s]-pw.-

    cXv\ s]-dp-n ssI-I-g-bvp-tm Ama

    hn-fn-p-]-d-bpw:- ""a-Xo-co m-th!''

    (B-em-l-bp-sS s]-a--)

    km-dm tPm-k-^v

    9

    September 2011

  • ssh-Ip-t-cs Ip-cn-ip-a-Wn-b-Sn-p-tm-tg-pw a-]m-X-I-fn Ccp-p ]-c-m Xp-S-pw.- ssh-Zyp-Xn-bn-m Am-ev a-]m-X-tbm-Sp tN hn-f-p-Im-ep-I-fn as \nd hn-f-p-I sX-fn-bpw.- Icn ]n-Sn-v Idp-mb A-c-bv-em-n-\-Iv ISpw Np-h-m-bn Ip hn-f-p-Im-en-s tNm-n R, Ip-n-I \n-pw.- Fn-epw k-y sX-p--tXm-sS hoSp ]n-Sn-pw.- hgn-bn cm-{Xn-bm-bm `q-X--fpw t{]-X--fp-an-d-pw.

    t{]-X--p ]p-d-sa, Ip-cn-b-n-d-m Av ` b-s-Xv tI-Un-I-sf-bm-bn-cp-p. icn-pw ap-m-f-m-cm-sW-n-epw A-h-pw \-bp-m-bn-cp-p. Hcp sIm-e-]m-X-I-tam B--l-Xy-tbm, kv{Xo-]o-U-\--tfm AXy-]q--am-bn-cp-p. F-m-h-cpw \n-jvI-f--cm-bn-cp-p.''

    sIm-p-a-dn-bw""-Ip-cn-ip-h-c-bvvdo m-th.'' A, sIm-p-a-dn-b-n-\v F-pw BXn-bm-Wv. ""a-fv apv s]-m, Chv-sf F-d-n-hn-Svt-htc kam-[m-\p-.'' B th-h-em-Xn ap-gp-h A--bvp-m-bn-cp-p. ]n, ]n-q-Sw, hoSv C-Xn-\-p-d-t-sm-pw t]m-Im A k-Xn-n-cp-n-. A A-Sn-m\ hn-Zym-`ym-kw am-{X-ap Hcp km-[m-cW Ip-Spw-_n-\n. A-bp-sS hoSv ]cn-bm-cw F a-e-{-tZ-i-m-Wv. Ip-n-m-ev A-bvv kvIq-fn t]m-I-W-sa-n aq-tm \m-tem sN-dnb tXm-Sp-I I-S--W-am-bn-cp-p. Am--\m-Wv tXm-Sv ISn kvIq-fn-em-n-bn-cp--Xv. Am--\n-m Hcp-Zn-hkw kvIq-fn t]m-Ip hgn-v A Hcp tXm-n hoWv H-en-p-t]m-bn. AtXm-sS A-bp-sS ]Tn-v \n-p, cmw m-kn-ev. C{Xtb hn-Zym-`ym-k-ap-q-sh-n-epw A-bm-Wv Fs "c-a-W' Im-Wm-m-Tw ]Tn-n-p X-Xv. D-bvv ho-Sn-s In-f--Sn-bn Xe shv A In-S-pw.- Hw R--fpw In-S-pw.- Atm "c-a-W' sNm-pw.- Bim-s I-hn-X-I-fpw CS-bvn-sS-bp-m-hpw.- "\ X', "P-t\m-h' F-n-s\ Nne kn-\n-a-I-fp-sS IY-bpw ]d-p-X-cpw.- Fm Cw-o-jvkn-\n-aI Im-Wm-s\m-pw

    F-p-sIm-v s]m-Xp-{]-iv\-n km-ln-Xy-Im-c-m C-S-s]-Sp-n-?]p-cp-j-m-cmb km-ln-Xy-{]-h-I